Dịch vụ hỗ trợ



Dành cho quảng cáo

Tin tức

TAND TP.HCM triển khai công văn hỏa tốc tòa tối cao phòng dịch (30/07/2020 08:54 am)

Thứ Ba, ngày 28/7/2020 - 20:14 (PLO)- Ngày 28-7, TAND TP.HCM đã triển khai theo công văn hỏa tốc TAND tối cao về phòng chống dịch COVID-19.

Mất giấy xác nhận tình trạng hôn nhân, có được cấp lại? (25/07/2020 10:45 am)

Thứ Bảy, ngày 25/7/2020 - 10:44 Người yêu cầu cấp lại giấy xác nhận tình trạng hôn nhân để kết hôn mà không nộp lại được giấy xác nhận tình trạng hôn nhân đã được cấp trước đây thì phải trình bày rõ lý do không nộp lại được.

Có quyền đòi xem sổ đỏ trước khi đặt cọc mua? (23/07/2020 08:47 am)

Thứ năm, 23/7/2020, 08:46 (GMT+7) Tôi coi nhà thấy hài lòng nên muốn xem sổ đỏ để đảm bảo an toàn về mặt pháp lý mới đặt cọc, tuy nhiên người bán từ chối.

Giấy phép lái xe từ bìa giấy có bắt buộc đổi sang PET? (21/07/2020 10:24 am)

Thứ Ba, ngày 21/7/2020 - 10:23 Tôi có hai giấy phép lái xe (GPLX) hạng A1 và hạng B2 (còn hạn sử dụng đến hai năm). Cả hai GPLX của tôi đều là bìa giấy.

Một giấy đỏ có được thế chấp ở nhiều ngân hàng? (20/07/2020 10:53 am)

Thứ Hai, ngày 20/7/2020 - 10:50 (PLO)- Một giấy đỏ có thể được thế chấp tại nhiều ngân hàng khác nhau nếu đảm bảo hai điều kiện theo Điều 296 BLDS 2015.

Mất căn cước công dân, có được cấp lại ở quê chồng? (15/07/2020 10:12 am)

Thứ Tư, ngày 15/7/2020 - 10:10 Trước đây tôi được cấp căn cước công dân (CCCD) tại Cần Thơ. Hai tháng trước, tôi kết hôn và theo chồng lên TP.HCM sinh sống, chồng tôi có hộ khẩu ở TP.HCM.

Các khoản tiền phải nộp làm cấp sổ hồng (13/07/2020 10:48 am)

Thứ Hai, ngày 13/7/2020 - 10:47 Các nghĩa vụ tài chính mà người sử dụng đất phải nộp bao gồm: Tiền sử dụng đất, tiền thuê đất, lệ phí trước bạ và các loại thuế có liên quan đến đất đai.

Đền bù đất dựa trên nhân khẩu hay diện tích? (11/07/2020 09:13 am)

Thứ bảy, 11/7/2020, 11:05 (GMT+7) Khi đền bù giải phóng mặt bằng, nhà có nhiều nhân khẩu hay nhà có diện tích lớn sẽ được đền bù nhiều hơn?

Cha mẹ vợ được con rể tặng cho nhà có phải đóng thuế thu nhập? (10/07/2020 10:16 am)

Thứ Sáu, ngày 10/7/2020 - 10:15 Trường hợp tài sản tặng cho là bất động sản giữa cha mẹ vợ với con rể thì được miễn thuế thu nhập cá nhân.

Đổi hộ khẩu có phải làm lại căn cước công dân? (09/07/2020 02:07 pm)

Thứ năm, 9/7/2020, 14:06 (GMT+7) Tôi mới chuyển hộ khẩu từ Thanh Hóa vào TP HCM, vậy có phải đổi lại thẻ căn cước công dân theo hộ khẩu mới hay không?